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Makatibu Tawala wa Mikoa

Makatibu Tawala wa Wilaya
Wakaguzi Wakuu wa Shule wa Kanda
Wakaguzi Wakuu wa Shule wa Wilaya
Maafisa Elimu wa Msingi/Sekondari wa Wilaya
Wakuu wa Vyuo vya Ualimu

Wakuu wa Shule za Sekondari

Walimu Wakuu wa Shule za Awali/Msingi
TANZANIA BARA

MWONGOZO WA UVAAJI WA SARE ZA SHULE NA MWONEKANO NADHIFU WA
WANAFUNZI/WANACHUO

Kumejitokeza ukiukwaji wa sheria na kanuni za uendeshaji wa shule/vyuo hususan katika uvaaji wa sare
za shule na usafi wa mwili. Baadhi ya wanafunzi wamekuwa wakivaa sare zinazokiuka taratibu za
shule, mfano, kuvaa nguo za kubana na fupi kwa wasichana na milegezo kwa wavulana. Aidha, baadhi
ya wanafunzi wanafuga na kupaka rangi kucha, wanafuga ndevu, kuwa na nywele ndefu pamoja na

mapambo mbalimbali.

Kutokana na kukithiri kwa hali hiyo katika baadhi ya shule, Wizara imelazimika kuwakumbusha walimu
wakuu wa shule za msingi, wakuu wa shule za sekondari na vyuo vya Ualimu kuzingatia na kusimamia
sheria na kanuni za uendeshaji wa shule/vyuo zilizopo ili kulinda maadili na nidhamu shuleni/vyuoni.

Kwa waraka huu, inaagizwa kuwa mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule ipasavyo, na awe
nadhifu kwa kuwa na nywele fupi, kukata kucha, kutopaka rangi kucha, na kunyoa ndevu. Aidha,

wasichana wawe na nywele fupi au kusuka nywele za mistari kwenda nyuma.

Mwongozo huu usomwe sambamba na mwongozo kuhusu uvaaji wa hijab na sala ya ljumaa
uliotolewa tarehe 18/08/1999.

Mwongozo huu, unaanza kutumika mara moja

M. M. Wassena
KAIMU KAMISHNA WA ELIMU

Nakala:
1. Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu TAMISEMI
2. Wakurugenzi wote, Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi



